
MAOMBI YA USAJILI NA UKAGUZI WA MAJENGO YA KUTOLEA HUDUMA 

YA DAWA (FAMASI) KWA NJIA YA KIELEKTRONIKI 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

BARAZA LA FAMASI 

Baraza la Famasi linapenda kuwatangazia Wakaguzi wote kwa ngazi ya Baraza, Mikoa na 

Halmashauri pamoja na wananchi wote kwa ujumla kuwa, idhini ya eneo la kuanzisha famasi 

(Application for approval of location), ukaguzi wa awali wa eneo na ukaguzi wa mwisho wa 

majengo (First and Full Inspection), usajili wa majengo (Premises Registration) na ukaguzi wa 

kawaida wa huduma za dawa (Routine Inspection) utaanza kufanyika rasmi kwa njia ya 

kielektroniki kuanzia tarehe 17 Februari, 2025 kwa utaratibu ufuatao: 

1. Kila muombaji anayetaka kuanzisha kutoa huduma za dawa (Kufungua Famasi) atahitajika 

kujisajili kwa kufungua akaunti kwenye mfumo wa Baraza la Famasi (PCMIS) na kujaza taarifa 

zote muhimu zinazohitajika. 

2. Mwombaji kujaza taarifa zote muhimu kuhusu eneo linaloombewa idhini na kulipa ada stahiki 

ya ukaguzi wa eneo husika. 

3. Mwombaji kuhakikisha anatumia akaunti yake mara kwa mara kupitia na kufahamu mwenendo 

wa maombi yake na hatua za usajili wa jengo baada ya kukamilisha taratibu zote kama 

zilivyoainishwa kwenye kanuni za usajili wa majengo. 

4. Wakaguzi kutumia Mfumo wa PCMIS kufanya kaguzi zote zinazohusu idhini ya eneo, usajili 

wa jengo na ufuatiliaji wa utoaji wa huduma za dawa katika majengo (Famasi) na kujaza 

taarifa zote muhimu kuanzia tarehe ya tangazo hili. 

 
5. Kwa mawasiliano zaidi tafadhari wasiliana na Ofisi a Baraza kupitia mawasiliano yafuatayo; 

(i) Kanda ya Mashariki- [Dar, Pwani, Lindi na Mtwara] 0736 222 523 

(ii) Kanda ya Kaskazini [Arusha, Manyara, K’njaro,Tanga] 0736 222 531 

(iii) Kanda ya Kati [Dodoma, Morogoro, Singida, Iringa] 0736 222 527 

(iv) Kanda ya Magharibi [Tabora, Katavi, Rukwa, Kigoma] 0736 043 602 

(v) Kanda ya Ziwa [Mwanza,Shinyanga,Simiyu,Kagera,Mara, Geita] 0736 222 501 

(vi) Kanda ya Nyanda za juu Kusini [Njombe, Ruvuma, Mbeya, Songwe] 0739 222 537 

(vii) Makao Makuu - Dodoma: 0736 222 515 

(viii) Kurugenzi ya Usajili, Maendeleo Taaluma na Utafiti: 0736 222 503 

(ix) Kurugenzi ya Utendaji wa Taaluma na Udhibiti: 0736 222 514 

(x) Kitengo cha TEHAMA: 0736 222 514 

NB: Bonyeza hapa kupata utaratibu wa namna ya kufungua akaunti na kuwasilisha maombi ya idhini 
ya eneo na usajili. 

 
Imetolewa na: 

Msajili, Baraza la Famasi 

S.L.P. 1277, Dodoma 

Simu: 0756710791/0800110015 
Barua pepe: info@pc.go.tz /registration@pc.go.tz/inspection@pc.go.tz 

https://www.pc.go.tz/files/ONLINE%20PREMISE%20REGISTRATION%20USER%20MANUAL.pdf

